Planet WGSD-10020HP

Tình trạng: Còn hàng
(0 đánh giá)
Thông số sản phẩm
Bảo hành: 12 tháng
Giá bán: 8,375,000 đ
Hot Chính Sách Bảo Hành Tận Nơi Sử Dụng (Áp Dụng Hà Nội)
Tại sao lại lựa chọn Việt Tuấn
• Đội ngũ tư vấn kỹ thuật chuyên sâu • Dịch vụ hỗ trợ sau bán hàng chu đáo • Hàng sẵn, giao hàng nhanh chóng • Hàng chính hãng, bảo hành toàn quốc • Đầy đủ thư hỗ trợ, CO, CQ cho dự án • Giá cạnh tranh nhất thị trường • Liên hệ trực tiếp để có báo giá tốt nhất!
Liên Hệ Với Kinh Doanh Online
Kinh doanh: 0934.666.003
Phân phối: 0899.500.266
Tư vấn dự án: 0936.113.100
Hotline: 0903.209.123

Đánh giá sản phẩm Planet WGSD-10020HP

WGSD-10020HP IPv4/IPv6 L2+/L4 Managed 8-Port 802.3at High Power PoE Gigabit Ethernet Switch + 2-Port SFP (150W)
 
Đáp ứng nhu cầu cấp nguồn cho mạng gigabit
 
Để đáp ứng nhu cầu cấp nguồn PoE cho mạng gigabit, Planet đã giới thiệu ra thị trường dòng switch kích thước 13 inch gigabit WGSD-10020HP hỗ trợ PoE IEEE 802.3at. Với công suất PoE lên tới 30W trên mỗi cổng  với tổng công suất tới 150W cho các cổng PoE để thỏa mãn nhu cầu tiêu thụ điện. Thiết bị cung cấp thông lượng gigabit và mức điên năng cao, WGSD-10020HP cung cấp nguồn cho các thiết bị như Access Point camera P/T/Z điên thoại Ipphone
 
Tích hợp tính năng PoE cho quản lý giám sát
 
Giống như switch quản lý PoE cho mạng giám sát, WGSD-10020HP có hỗ trợ những tính năng quản lý PoE đặc biệt sau:
• PD Alive check
• Schedule Power Recycle
• SMTP/SNMP Trap Event Alert
• PoE Schedule
 
Hỗ trợ tính năng kiểm tra thiết bị cấp nguồn
 
WGSD-10020HP có thể được cấu hình để theo dõi kết nối theo thời gian thực và thông qua tính năng ping. Khi thiết bị được cấp nguồn và không hồi đáp, WGSD-10020HP sẽ phục hồi lại việc cấp nguồn và giúp thiết bị được cấp nguồn có thể làm việc trở lại. Nhờ vậy có thể giảm thời gian quản trị cho những nhà quản trị viên và tăng cường độ tin cậy khi qua cấp tín hiệu và nguồn qua cổng mạng
 
 
Hỗ trợ tính năng lập lịch cấp nguồn PoE  giúp tiết kiệm năng lượng
 
Bên cạnh việc áp dụng trong giám sát IP, WGSD-10020HP có thể phù hợp cho những ứng dụng mạng với những thiết bị nhận nguồn PoE như VoIP hay  Wireless Access Point. Theo xu hướng tiết kiệm năng lượng và bảo vệ môi trường trên thế giới WGSD-10020HP có thể điều khiển việc cấp nguồn hiệu quả với công suất cao. Tính năng lập lịch cấp nguồn PoE giúp kích hoạt hoặc tắt việc cấp nguồn PoE trên mỗi cổng trong khoảng thời gian nhất định, nhờ đó giúp cho các doanh nghiệp tiết kiệm điện năng và tiền bạc
 
 
Giải pháp cho mạng Ipv6
 
Thiết bị hỗ trợ cả Ipv4 và Ipv6 với nhiều chức năng quản lý với giao diện web quản lý thân thiện cho phép, thiết bị phù hợp cho hệ thống mạng giám sát IP, VoIP và các nhà cung cấp dịch vụ kết nối không dây để kết nối đến lớp mạng Ipv6. Thiết bị giúp cho nhà quản trị tiếp cân Ipv6 mà không cần thay đổi hiện trạng hạ tầng mạng tương thích với hạ tầng Ipv6 từ nhà cung cấp ISP
 
Hỗ trợ định tuyến Ipv4/Ipv6 và linh hoạt quản lý
 
Để giúp khách hàng  môi trường doanh nghiệp, WGSD-10020HP hỗ trợ không chỉ mức công suất truyền tải cao ở lớp 2, mà còn hỗ trợ Ipv4/Ipv6 cho phép vượt qua mạng VLANs và những thiết bị IP khác nhau cho mục đích với mức an ninh cao, quản lý linh hoạt và những ứng dụng mạng đơn giản
 
Hỗ trợ đầy đủ tính năng lớp 2   
 
WGSD-10020HPhỗ trợ đầy đủ tính năng lớp 2 như liên kết động trên cổng port link aggregation, -in-Q VLAN, MSTP,QoS cho lớp 2 và lớp 4 quản lý băng thông và tính năng IGMP/MLD snooping. WGSD-10020HP hỗ trợ 802.1Q tag VLAN. Thông qua tính năng liên kết cổng WGSD-10020HP cho phép khởi tạo cổng trunk tốc độ cao qua nhiều cổng gộp chung. Thiết bị hỗ trợ tới 5 nhóm trunk với 5 cổng gộp và hỗ trợ tính năng dự phòng
 
 
Tính năng an ninh
 
Thiết bị hỗ trợ tính năng Access control List trên lớp 2 và lớp 4 tăng cường tính năng an ninh cho bảo mật. Thiết bị cũng hỗ trợ những chính sách bảo mật dựa trên giao thức TCP/UDP để hạn chế truy cập mạng trên địa chỉ đầu cuối. Ngoài ra WGSD-10020HPcũng hỗ trợ tính năng an ninh IEEE 802.1X và quản lý qua địa chỉ MAC để xác thực thiết bị.
 
Tăng cường tính năng an ninh
 
WGSD-10020HP cung cấp tính năng an ninh mạng như: DHCP Snooping IP source Guard và Dynamic ARP để chặn các cuộc tấn công IP Snooping. Người quản trị mạng có thể xây dựng mạng doanh nghiệp với ít thời gian và công sức hơn
 
Quản lý hiệu quả an toàn
 
WGSD-10020HP hỗ trợ các giao thức quản lý thông  qua dòng lệnh console, thông qua giao diên web, với nền tảng cấu hình độc lập. Ngoài ra thiết bị cũng hỗ trợ giao thức SNMPv1,v2 để được quản lý trong hệ thống mạng thông qua phần mềm, thiết bị cũng hỗ trợ SSH và SSL, SNMPv3 mã hóa nội dung gói tin tại từng phiên
 
Giải pháp linh hoạt và mở rộng
 
Hỗ trợ 2 khe cắm mni-GBIC trên WGSD-10020HP cho phép lựa chọn 2 tốc độ 100Base-FX và 1000 Base-SX/LX SFP module quang phù hợp theo khoảng cách hoặc theo tốc độ. Khoảng cách kết nối có thể mở rộng từ 550m (cáp quang multimode) đến 10/20/50/70/120km  thông qua cáp quang single mode hoặc WDM
 
Cơ chể chuẩn đoán lỗi SFP
 
WGSD-10020HP hỗ trợ SFP-DDM cho phép giúp các nhà quản trị có thể dễ dàng giám sát thông số SFP/SFP+ theo thời gian thực như công suất đầu vào, công suất đầu ra, nhiệt độ và các mức điện áp
 
Mô hình ứng dụng
Mô hình đáp ứng tính an ninh và cấp nguồn cho camera và mạng không dây
VoIP trong khu văn phòng
Thông số kỹ thuật:
Hardware Specifications
Copper Ports 8 10/ 100/1000BASE-T RJ-45 Auto-MDI/MDI-X ports
SFP/mini-GBIC Slots 2 1000BASE-SX/LX/BX SFP interfaces (Port-9 and Port-10)
Supports 100/1000Mbps dual mode and DDM
Console Port 1 x RS-232 DB9 serial port (115200, 8, N, 1)
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 20Gbps / non-blocking
Switch Throughput 14.88Mpps@64Bytes
Address Table 8K entries, automatic source address learning and ageing
Shared Data Buffer 1392 kilobytes
ESD Protection 6KV
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full-duplex
Back pressure for half-duplex
Jumbo Frame 9Kbytes
Reset Button < 5 seconds: System reboot
> 5 seconds: Factory default
Dimensions (W x D x H) 330 x 155 x 43.5 mm, 1U high
Weight 1.8kg
LED Power, fan alert, 
10/100/1000 Link / Act per RJ-45 port, 
100/1000 Link / Act per SFP port,
PoE In-Use for Port-1~ 8
Power Consumption Max. 172.9 watts / 589.6 BTU
Power Requirements 100~240V AC, 50/60Hz
Power over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3af PoE / 802.3at PoE+ PSE
PoE Power Supply Type End-span
PoE Power Output Per port 56V DC, 30.8 watts (max.)
Power Pin Assignment 1/2(+), 3/6(-)
PoE Power Budget 150 watts (max.)
PoE Ability PD @ 7 Watts 8 units
PoE Ability PD @ 15.4 Watts 8 units
PoE Ability PD @ 30.8 Watts 4 units
Layer 2 function
Port Configuration Port disable / enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow control disable / enable
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto-negotiation status, trunk status
Port Mirroring TX / RX / Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tagged based VLAN
Q-in-Q tunneling
Private VLAN Edge (PVE)
MAC-based VLAN
Protocol-based VLAN
Voice VLAN
IP Subnet-based VLAN
MVR (Multicast VLAN Registration)
Up to 255 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Link Aggregation IEEE 802.3ad LACP / Static Trunk
5 groups of 5-Port trunk supported
Spanning Tree Protocol STP, IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
RSTP, IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
MSTP, IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree Protocol
QoS Traffic classification based, Strict priority and WRR 
8-Level priority for switching
 - Port Number 
 - 802.1p priority
 - 802.1Q VLAN tag
 - DSCP/TOS field in IP packet
IGMP Snooping IGMP (v1/v2/v3) snooping, up to 255 multicast groups
IGMP Querier mode support
MLD Snooping MLD (v1/v2) snooping, up to 255 multicast groups
MLD Querier mode support
Access Control List IP-based ACL / MAC-based ACL
Up to 256 entries
Bandwidth Control Per port bandwidth control
 Ingress: 100Kbps~1000Mbps
 Egress: 100Kbps~1000Mbps
Layer 3 Functions
IP Interfaces Max. 8 VLAN interfaces
Routing Table Max. 32 routing entries
Routing Protocols IPv4 software Static Routing
IPv6 software Static Routing
Management
Basic Management Interfaces Console / Telnet / Web browser / SNMP v1, v2c
Secure Management Interfaces SSH, SSL, SNMP v3
SNMP MIBs RFC 1213 MIB-II
RFC 1493 Bridge MIB
RFC 1643 Ethernet MIB
RFC 2863 Interface MIB
RFC 2665 Ether-Like MIB
RFC 2819 RMON MIB (Group 1, 2, 3 and 9)
RFC 2737 Entity MIB
RFC 2618 RADIUS Client MIB
RFC 2863 IF-MIB
RFC 2933 IGMP-STD-MIB
RFC 3411 SNMP-Frameworks-MIB
RFC 4292 IP Forward MIB
RFC 4293 IP MIB
RFC 4836 MAU-MIB
IEEE 802.1X PAE
LLDP
Power over Ethernet MIB
Standards Conformance
Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 10BASE-T
IEEE 802.3u 100BASE-TX/100BASE-FX
IEEE 802.3z Gigabit SX/LX
IEEE 802.3ab Gigabit 1000T
IEEE 802.3x Flow Control and Back pressure
IEEE 802.3ad Port trunk with LACP
IEEE 802.1D Spanning Tree protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree protocol
IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree protocol
IEEE 802.1p Class of service
IEEE 802.1Q VLAN Tagging
IEEE 802.1X Port Authentication Network Control
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
IEEE 802.1ab LLDP
RFC 768 UDP
RFC 793 TFTP
RFC 791 IP
RFC 792 ICMP
RFC 2068 HTTP
RFC 1112 IGMP version 1
RFC 2236 IGMP version 2
RFC 3376 IGMP version 3
RFC 2710 MLD version 1
FRC 3810 MLD version 2
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 20 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -20 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 20 ~ 95% (non-condensing)

 

Switch Planet POE (Power Over Ethernet)

Xem tất cả +
Đăng ký nhận thông báo từ Việt Tuấn

Cập nhật thông tin công nghệ, giải pháp, sản phẩm mới, bảng giá cũng như chương trình khuyến mại

Tổng đài hỗ trợ 0903.209.123
Kinh doanh
zalo

0934.666.003 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Phân phối
zalo

0899.500.266 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Tư vấn dự án
zalo

0936.113.100 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Hotline
zalo

0903.209.123 (8h00- 20h30, Thứ 2 - CN)

Kế toán bán hàng
zalo

0904.888.650 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Kế toán hóa đơn
zalo

0243.566.8286 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Kỹ thuật 1
zalo

024.3566.8286 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Kỹ thuật 2
zalo

024.3566.8289 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Fanpage
Youtube youtube
CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VIỆT TUẤN

©2012 - 2020 - Công ty TNHH Công nghệ Việt Tuấn / GPKD số:

0106022099 Do Sở Kế Hoạch Và Đầu Tư Thành Phố Hà Nội Cấp

NHÀ PHÂN PHỐI CHÍNH THỨC:

Thiết bị mạng: Ubiquiti UniFi, Ruckus, Mikrotik, Peplink

Thiết bị lưu trữ dữ liệu nas: Synology, Qnap, Seagate.

Thiết bị tường lửa: Fortinet tại Việt Nam

Bản Quyền Thuộc Về Việt Tuấn

Văn phòng giao dịch Hà Nội

Địa chỉ: Tầng 3 Số 50 Phố Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội

ĐT: 024.3566.8286 | Hotline: 0903.209.123

Email: sales@viettuans.vn

[Bản Đồ Đường Đi]