Planet FGSD-1008HPS

Tình trạng: Còn hàng
(0 đánh giá)
Thông số sản phẩm
Bảo hành: 12 tháng
Giá bán: 5,740,000 đ
Hot Chính Sách Bảo Hành Tận Nơi Sử Dụng (Áp Dụng Hà Nội)
Tại sao lại lựa chọn Việt Tuấn
• Đội ngũ tư vấn kỹ thuật chuyên sâu • Dịch vụ hỗ trợ sau bán hàng chu đáo • Hàng sẵn, giao hàng nhanh chóng • Hàng chính hãng, bảo hành toàn quốc • Đầy đủ thư hỗ trợ, CO, CQ cho dự án • Giá cạnh tranh nhất thị trường • Liên hệ trực tiếp để có báo giá tốt nhất!
Liên Hệ Với Kinh Doanh Online
Kinh doanh: 0934.666.003
Phân phối: 0899.500.266
Tư vấn dự án: 0936.113.100
Hotline: 0903.209.123

Đánh giá sản phẩm Planet FGSD-1008HPS

FGSD-1008HPS - 8-Port 10/100TX 802.3at High Power POE +  2-Port Gigabit TP/SFP Combo Managed Ethernet Switch (120W)
 
Giải pháp cho hạ tầng giám sát với chi phí hiệu quả
 
Thiết kế đặc biệt cho ứng dụng giám sát IP, thiết bị Planet FGSD-1008HPS hỗ trợ nguồn PoE IEEE 802.3at cho phép cấp nguồn và giám sát trạng thái nguồn cho camera IP. FGSD-1008HPS cung cấp nguồn PoE trên 8 cổng vơi công suất 30W IEEE 802.3at thông qua giao diện RJ-45 và hỗ trợ thêm 2 cổng combo TP/SFP hỗ trợ tốc độ truyền cao cho giám sát hình ảnh
 
GIải pháp hoàn hảo cho hệ thống giám sát với thiết bị ghi hình và camera
 
Khác với các thiết bị cấp nguồn PoE cho môi trường công nghiệp hoặc môi trường thường hỗ trợ đến 24 cổng PoE, FGSD-1008HPS hỗ trợ 8 cổng PoE 802.3at đáp ứng cho những hệ thống mạng giám sát trung bình với mức chi phí thấp. Kiến trúc chuyển mạch 5.6 Gbps và công suất nguồn 125W cấp nguồn cho 8 camera và thực hiện ghi hình từ chúng và ghi hình lên thiết bị ghi hình 8 camera NVR hoặc phần mềm giám sát để tăng cường giám sát an ninh. Ví dụ, FGSD-1008HPS có thể kết hợp 8 camera và 1 thiết bị ghi hình cho việc quản trị tập trung trong mạng nọi bộ hoặc thông qua internet
 
 
Chỉ số đèn LED thông báo theo thời gian thực
 
FGSD-1008HPS giúp người dùng giám sát trạng thái sử dụng nguồn PoE dễ dàng và thuận lợi, thông qua chỉ số đèn LED. Được gọi là Sử dụng nguồn PoE, phía trước thiết bị có 4 đèn vàng  chỉ thị 30W, 60W, 90W, và 120W
 
 
Đặc tính lớp 2 mạnh mẽ
 
FGSD-1008HPS hỗ trợ những tính năng nâng cao như tính năng gộp cổng LACP, Spanning Tree, IGMP Snooping v1, v2, quản lý băng thống cho lớp 2 đến lớp 4. Thiết bị hỗ trợ VLAN 802.1Q hỗ trợ vlan port-based và MTU VLAN. Nhóm vlan đến 30 thông qua tính năng gộp cổng, thiết bị có thể gộp nhiều cổng vơi tốc độ cao cho tính năng dự phòng
 
 
Đáp ứng giải pháp mở rộng linh hoạt
 
FGSD-1008HPS hỗ trợ 2 giao diện TP/SFP hỗ trợ tốc độ 10/100/1000 Mbps Base-T kết nối với hệ thống mạng giám sát như NVR, NAS cho mạng giám sát. Hoặc thông qua khe cắ quang SFP để kết nối đến cáp quang 1000 Base-SX/LX với khoảng cách xa từ 550m đến 2km (cáp quang multimode) hoặc 10/20/30/40/50/70/120 km cáp quang single mode với WDM
 
Mô hình ứng dụng
Giải pháp tích hợp mở rộng mạng làm việc với mô trường SMB
 
Hỗ trợ giao thức Spanning Tree
 
Thông số kỹ thuật:
 
Hardware Specifications
10/100Mbps Copper Ports 8 10/100BASE-TX RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports
Gigabit Copper Ports 2 10/100/1000BASE-T RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports
SFP/mini-GBIC Slots 2 1000BASE-X SFP interfaces, shared with Port-9 to Port-10
Switch Architecture Store-and-Forward
Switch Fabric 5.6Gbps / non-blocking
Throughput 4.16Mpps@64Bytes
Address Table 4K entries, automatic source address learning and ageing
Shared Data Buffer 2.75Mb embedded memory for packet buffers
Flow Control IEEE 802.3x pause frame for full-duplex
Back pressure for half-duplex
Maximum Transmit Unit 1536 Bytes
Reset Button < 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default
Dimensions (W x D x H) 330 x 155 x 43.5 mm, 1U height
Weight 1.5kg
LED System:
Power (Green)
10/100BASE-TX RJ45 Interfaces (Port1 to Port8):
10/100Mbps LNK/ACT (Green)
PoE In-Use (Orange)
10/100/1000BASE-T RJ45 / SFP Interfaces (Port 9 to Port10):
LNK/ACT (Green)
100/1000 (Green)
PoE Usage
30W, 60W, 90W, 120W (Orange)
Cable Twisted-Pair
10BASE-T: 2-Pair UTP CAT. 3, 4, 5, up to 100 meters
100BASE-TX: 2-Pair UTP CAT. 5, 5e up to 100 meters
1000BASE-T: 4-Pair UTP CAT. 5e, 6 up to 100 meters
Fiber-Optic Cable
1000BASE-SX :
50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber optic cable, up to 550m (varying on SFP module)
1000BASE-LX :
9/125μm single-mode fiber optic cable, up to 10/20/30/40/50/60/70/120 kilometers (varying on SFP module)
Power Requirements 100~240V AC, 50/60Hz, 2A
Power Consumption Max. 150 watts / 511BTU
ESD Protection Contact Discharge 8KV DC
Air Discharge 8KV DC
Power over Ethernet
PoE Standard IEEE 802.3af / 802.3at PoE / PSE
PoE Power Supply Type End-span
PoE Power Output Per Port 52V DC, Max. 30.8 watts
Power Pin Assignment 1/2(+), 3/6(-)
PoE Power Budget 125 watts (max.)
PoE Ability PD @ 7 watts 8 units
PD @ 15.4 watts 8 units
PD @ 30.8 watts 4 units
Layer 2 Functions
Port Management Port disable / enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow Control disable / enable
Bandwidth Control / Broadcast Storm Control
Port Status Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto negotiation status
Port Mirroring TX / RX / Both
Many-to-1 monitor
VLAN 802.1Q tagged-based VLAN, up to 30 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Port-based VLAN, up to 10 VLAN groups
MTU VLAN
QoS Allow to assign low / high priority on each port
First-In-First-Out, All-High-before-Low, Weight-Round-Robin QoS policy
Security Control MAC address binding
TCP & UDP Filter
Spanning Tree Protocol STP, IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
RSTP, IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
Link Aggregation 2 groups of 4-Port 10/100BASE-TX trunk supported
1 group of 2-Port 10/100/1000BASE-T trunk supported
DHCP Relay DHCP Relay Agent / DHCP Relay Server
PoE Setting PoE Status / PoE Port Setting / PoE Sequential
Configuration Back / Restore Configuration backup / restore through Web interface
IGMP Snooping IGMP (v1 / v2) Snooping, up to 32 multicast groups
Management Functions
Basic Management Interfaces Web browser, SNMP v1 / v2c
Standards Conformance
Regulation Compliance FCC Part 15 Class A, CE
Standards Compliance IEEE 802.3 Ethernet
IEEE 802.3u Fast Ethernet
IEEE 802.3ab Gigabit Ethernet
IEEE 802.3z Gigabit Ethernet
IEEE 802.3x Full-duplex flow control
IEEE 802.1Q VLAN
IEEE 802.1p QoS
IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus
Environment
Operating Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

 

Switch Planet POE (Power Over Ethernet)

Xem tất cả +
Đăng ký nhận thông báo từ Việt Tuấn

Cập nhật thông tin công nghệ, giải pháp, sản phẩm mới, bảng giá cũng như chương trình khuyến mại

Tổng đài hỗ trợ 0903.209.123
Kinh doanh
zalo

0934.666.003 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Phân phối
zalo

0899.500.266 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Tư vấn dự án
zalo

0936.113.100 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Hotline
zalo

0903.209.123 (8h00- 20h30, Thứ 2 - CN)

Kế toán bán hàng
zalo

0904.888.650 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Kế toán hóa đơn
zalo

0243.566.8286 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Kỹ thuật 1
zalo

024.3566.8286 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Kỹ thuật 2
zalo

024.3566.8289 (8h00- 17h30, Thứ 2 - Thứ7)

Fanpage
Youtube youtube
CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VIỆT TUẤN

©2012 - 2020 - Công ty TNHH Công nghệ Việt Tuấn / GPKD số:

0106022099 Do Sở Kế Hoạch Và Đầu Tư Thành Phố Hà Nội Cấp

NHÀ PHÂN PHỐI CHÍNH THỨC:

Thiết bị mạng: Ubiquiti UniFi, Ruckus, Mikrotik, Peplink

Thiết bị lưu trữ dữ liệu nas: Synology, Qnap, Seagate.

Thiết bị tường lửa: Fortinet tại Việt Nam

Bản Quyền Thuộc Về Việt Tuấn

Văn phòng giao dịch Hà Nội

Địa chỉ: Tầng 3 Số 50 Phố Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội

ĐT: 024.3566.8286 | Hotline: 0903.209.123

Email: sales@viettuans.vn

[Bản Đồ Đường Đi]